ตลกเสียงอิสานชุด 24 และคาราโอเกะรวมฮิตเสียงอิสาน

• 12 ตอบ
  • 15893 อ่าน

*

ออฟไลน์ mommam

• 140
  • 11
 e42 e42ตลกเสียงอิสานชุด 24 และคาราโอเกะรวมฮิตเสียงอิสาน ที่อุดรวางแผงแล้วนะครับ แต่ยังไม่ซื้อมาดูเลยใครซื้อแล้ว เอารูปมาลงให้ดูด้วยนะครับ e76 e76

Re: ตลกเสียงอิสานชุด 24 และคาราโอเกะรวมฮิตเสียงอิสาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:13:36 AM »
 e67 ดูแล้วคับ ก็ตลก ขำขี้แตกขี้แตน   แต่ว่าแค่ประมาณ 20 - 30 นาที เท่านั้น นอกนั้นหลังก็ตอนเก่าก็ดูหมดแล้วจาก บันทึกการแสดงสด เปิดฤดูกาล ไม่น่าเลยจริงๆ เออ ท่าจะเอาช่วงนี้ก็เอาจากการบันทึกที่อื่นสิ จะได้รู้ว่าแตกต่าง  นี่อะไร ดูกันหมดแล้วแท้ๆ ยังเอามาต่อเฉย  ( ระวังแฟนไม่ปลื้มนะคับ  แต่ผมปลื้มได้ดูฉบับเต็ม

อาจจะเต็มกว่าบันทึกการแสดงสด เปิดฤดูกาลอยู่บ้าง  แต่ว่าปีนี้ก็ ตลก เสียงอิสาน ก้ แสดงไว้หลายเรื่องนะคับ  น่าจะไปบันทึกบ้าง   อย่าง  สยองสิน อะไรทำนองเนี้ย
ก็น่าจะไปบันทึกเอา นี่อะไร ต่อจากอันเดิม ( ชุดที่ 23 ) แป็บเดียว ก็มาพ่วงอันเดิม( แผ่น 2 เปิดฤดูกาล ) มันแปลกๆ

ตลกชุดที่ 23 ก็ 45 นาที ถ้าเอาต้นๆ ของชุดที่ 24 มาต่อ ก็น่าจะเวิร์กอยู่นะ  แล้วชุดที่ 24 ก็ไปบันทึกเรื่องใหม่

อันนี้มุมของผมนะครับ   ก็ผู้ผลิตก็คิดเอานะคับ

แล้วเรื่องการตัดต่อเสียงหัวเราะ เสียงปรบมือก็เหมือนกัน จะให้ใครไปบอกถึงจะเลิกตัดต่อซะที  บอกแล้วว่ามันไม่เป็นธรรมชาติ
แต่ก็รักและซื้อเหมือนเดิมนะคับ  รักๆๆเสียงอิสาน  จุ๊บๆๆๆ e27
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 08:46:06 PM โดย baiphai »

*

ออฟไลน์ แบรนด์

• เสียงอิสานคือชีวิตและจิตใจ
  • 317
  • หล่วง...ป่วง...เสิ่น
    • MSN Messenger - sn_11devilevil1@hotmail.com
Re: ตลกเสียงอิสานชุด 24 และคาราโอเกะรวมฮิตเสียงอิสาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 09:43:08 AM »
ข้อยไปซื้อมาเมื่อเช้า ยังบ่ทันได้เบิ่งเลย

*

ออฟไลน์ บักบี

• น้องซายหล่าพี่อร (แสงอรุณ บุญยู้)
  • 386
  • ...บอกจริงๆตามตรงว่ายังคงคิดฮอดทุกวัน...
    • MSN Messenger - sinbakamitansa@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 12:25:59 PM »
อยากเบิ่งๆ

*

• 317
    • MSN Messenger - sn_11devilevil1@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 11:04:27 AM »
ข้อยว่าชุดนี้บ่คักปานได๋ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน

*

ออฟไลน์ ผู้สืบสานตำนานนกน้อย อุไรพร

• หมอลำคือวัฒนธรรมที่หน่าสืบสาน
  • **
  • 77
    • MSN Messenger - big-pon.x_2@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 07:57:57 PM »
ซื้อมาแล้วครับ ม่วนหลายๆๆๆๆ

*

• 317
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:33:43 AM »
ซื้อมาแล้วครับ ม่วนหลายๆๆๆๆ
ข้อยว่าชุดนี้บ่คักปานได๋ สรุปบ่ตลกคือเก่า
แต่จั่งได๋กะมักคือเก่า e86 e86 e86

*

ออฟไลน์ homerun

• 549
  • ชีวิตดนตรี ชีวีเสียงอิสาน
    • MSN Messenger - home16620@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:39:24 PM »
เข้าเซเว่นยังน้อๆ อยากๆๆอุดหนุนแล้วว

*

ออฟไลน์ sammy

• **
  • 92
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:59:48 PM »
แล้วตลกชุดที่ 24 มันต่อจาก คอนเสิร์ตเปิดฤดูกาลหรือป่าวค่ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 01:38:24 PM »
e67 ดูแล้วคับ ก็ตลก ขำขี้แตกขี้แตน   แต่ว่าแค่ประมาณ 20 - 30 นาที เท่านั้น นอกนั้นหลังก็ตอนเก่าก็ดูหมดแล้วจาก บันทึกการแสดงสด เปิดฤดูกาล ไม่น่าเลยจริงๆ เออ ท่าจะเอาช่วงนี้ก็เอาจากการบันทึกที่อื่นสิ จะได้รู้ว่าแตกต่าง  นี่อะไร ดูกันหมดแล้วแท้ๆ ยังเอามาต่อเฉย  ( ระวังแฟนไม่ปลื้มนะคับ  แต่ผมปลื้มได้ดูฉบับเต็ม

อาจจะเต็มกว่าบันทึกการแสดงสด เปิดฤดูกาลอยู่บ้าง  แต่ว่าปีนี้ก็ ตลก เสียงอิสาน ก้ แสดงไว้หลายเรื่องนะคับ  น่าจะไปบันทึกบ้าง   อย่าง  สยองสิน อะไรทำนองเนี้ย
ก็น่าจะไปบันทึกเอา นี่อะไร ต่อจากอันเดิม ( ชุดที่ 23 ) แป็บเดียว ก็มาพ่วงอันเดิม( แผ่น 2 เปิดฤดูกาล ) มันแปลกๆ

ตลกชุดที่ 23 ก็ 45 นาที ถ้าเอาต้นๆ ของชุดที่ 24 มาต่อ ก็น่าจะเวิร์กอยู่นะ  แล้วชุดที่ 24 ก็ไปบันทึกเรื่องใหม่

อันนี้มุมของผมนะครับ   ก็ผู้ผลิตก็คิดเอานะคับ

แล้วเรื่องการตัดต่อเสียงหัวเราะ เสียงปรบมือก็เหมือนกัน จะให้ใครไปบอกถึงจะเลิกตัดต่อซะที  บอกแล้วว่ามันไม่เป็นธรรมชาติ
แต่ก็รักและซื้อเหมือนเดิมนะคับ  รักๆๆเสียงอิสาน  จุ๊บๆๆๆ e27
เห็นด้วยอย่างแรง บริษัทไม่น่าทำแบบนี้เลย

*

ออฟไลน์ sammy

• **
  • 92
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 02:39:26 PM »
 สิ้นเดือนจะหาซื้อมาดู อยู่  ตลกชุดที่24  ต้องร้านน้องกิ๊บเท่านั้น  ของแท้

ยังไม่ดูเลย

เข้าร้านเซเว่นนาน แล้วเด้อ  ข่อยซื่อมาเบิ่งแล้ว  ม่วนคัก
ผู้บ่าวเซเว่น

รับทำเว็บ สมุทรปราการ