10 กุมภาพันธ์ 2554 ณ ข้างโรงเกลือมาร์เก็ต หน้าโรงเบียร์ฮอลแลนด์

• 33 ตอบ
  • 14340 อ่าน

นายก อบต. เพิ่มได้ไปดูมา

กลับมาฮอดบ้านเมื่อตะกี้นี่เอง ภาพบรรยากาศการแสดง กำลังนำมา

ปรับการแสดงใหม่หมดเลยพี่น้องผ้มมมมมมมมม

อย่างนี้สิ จั่งแม่นเสียงอิสาน ขนานแท้....

มักคัก มัก แฮง....มักหลายๆๆ เบิ่งแล้วลื่นไหล โชว์ดีด้วย ชุดหางเครื่องกะมีงามๆ เพิ่มขึ้นอีกหลาย

แต่ว่าขอติอยู่เรื่องเดียวท่อนั้น....ช่วงโชว์ สี่ภาคก่อนเข้าเพลงสดุดีสี่ภาค เล่นดนตรีสดแหน่กะดีครับ

มันได้อรรถรสกว่ากันอย่างมากเลยครับผม....แต่เรื่องนี้ ผมคึดว่า อีกไม่นาน....เล่นสดได้แน่นอน...เหมือนปีที่ผ่านมา

เมื่อถึงตอนนั้น.....ทุกอย่างก็สมบูรณ์แบบ...ระหว่างช่วงต้นฤดูกาล กับ ช่วงหลังนี้ ผมชอบช่วงหลังนี้มากกว่าครับพี่น้อง

สวดยอด เจง เจง ................. เสียงอิสาน ..............ของแท้.........ให้มันได้อย่างนี้สิ เอาใจไปเล้ยยยยอีกดวง

งานนี้อ้ายได้ไปเบิ่งบ่ ผมไปเบิ่งคนเดียว วังเวงหลาย ผ่องย่านคะเจ้าแล่นซุกกัน ไคแน สห. หลายเติบ 5555555555

บ่ได้ไปครับผม....ไปเบิ่งมาเมื่อคืนนี้ มีอะไรเพิ่มมาอีก....

เช่นในการสี่ภาพ....ชุดปีกนกสีเขียว ไม่มี มีอันใหม่มาเพิ่ม

หนังตะลุงก็ไม่มีหนังสีขาวแล้ว....ทีมงานคงมีการปรับอะไร เรื่อยๆครับผม

ป๊าด  เปลี่ยนแปลงเยอะจริงๆ เสียงอิสาน  สมกับที่ เรียกว่าหมอลำอันดับหนึ่งเนาะ พี่มงเนาะ

*

ออฟไลน์ สาวกนกน้อย

• สาวกนกน้อย
  • 155
  • รักแม่นกดังดวงใจ และจะตลอดไปจนชีวิตจะหาไม่
    • ICQ Messenger - 147852369
    • MSN Messenger - nattawut_11m.2@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - สาวกนกน้อย
มื้ออื่นกะบันทึกแล้ว  e56  e48  e50
อยากไปเบิ่งเด้แต่ติดเรียน  think2s
น่าจะเป็นเสาร์-อาทิตย์เนาะ  e16
สิไปเบิ่ง  e44
แต่ใกลโพด  e08
เซ้ง....เซ็ง เฮ้อ  e81

รับทำเว็บ สมุทรปราการ