อุดรธานี เจ้าบ้านมีเฮ..ได้ดูเสียงอิสาน นี้คือคิวงานใหม่ ของแท้

• 5 ตอบ
  • 3680 อ่าน

น่าศรัทธาวัดมัชฌิมาวาสมูลมังของชาติพุทธศาสนา หลวงปู่นาคผู้คนศรัทธากราบไหว้บูชาแวะมาขอพร

งานนมัสการหลวงพ่อนาคปรก วัดมัชฌิมาวาส อุดรธานี วัดคู่บุญของเสียงอิสาน งานเริ่ม 13-22 มีนาคม55

22/03/55 เสียงอิสาน นกน้อย อุไรพร ทำการแสดงที่วัดนี้ ไม่ใช่ อ. สังคม จ.หนองคาย นะครับขอบอก

เอ่อ พี่น้องเจ้าไปอยู่ทางใด๋มา

ข่อยแก้คิวงานไปตั้งแต่เมือวานพอแฮงแล้วเด้ออออออ

โปรดไปเบิ่งใหม่อีกเทื่อ ก่อนมาตั้งกระทู้ใหม่อีกเทื่อเด้อ พี่น้อง เด้อออออ

เอาภาพมาให้ดู...อิอิ

เอาภาพมาให้ดู...อิอิ

อ่อ...ขอบคุณหลายๆ เด้อสั้นหนะ....

ว่าแต่งานมีตั้งหลายวัน แล้ววันอื่นๆ มีหมอลำคณะใด๋แหน่ครับพี่น้องผม...

มีการแสดงหมอลำ3วัน 20 ระเบียบวาทะศิลป์ 21 บัวผัน 22 เสียงอิสาน  ครับ

แล้วที่ซอยอุดมสุขจริงไหมค่ะ

รับทำเว็บ สมุทรปราการ